புத்தம் புது ஓலை (வேதம் புதிது)

பாரதிராஜாஇளையராஜா எனும் இருபெரும் சகாப்தங்களின் பிரிவு தமிழிசை விரும்பிகளுக்குக் கொடுத்த ஏமாற்றத்தை விட ஆச்சரியங்களே ஏராளம். தேவேந்திரன் (வேதம் புதிது), வித்யாசாகர் (பசும்பொன்), ஹம்சலேகா (கேப்டன் மகள், கொடி பறக்குது), ரஹ்மான் (கிழக்குச் சீமையிலே தொடங்கிப் பல படங்கள்) என மாறுபட்ட இசையமைப்பாளர்களுடனான இயக்குனர் இமயத்தின் பயணம் புதியதோர் அனுபவத்தைக் கொடுத்தது அவர் ரசிகர்களுக்கு. அதிலும் சிவாஜியின் மண்ணுக்குள் வைரம் மூலம் அறிமுகமான அவ்வளவு பிரபலமாகாத தேவேந்திரனுடன் இணைந்து பணியாற்றிய சத்தியராஜ் இன் வேதம்புதிது படத்தின் பாடல்கள் காலத்தைக் கடந்து இன்றளவிலும் கூடப் பிரபலம். வழக்கம் போல இந்தப் பாடல்களையும் இசைஞானியின் மெட்டுக்கள் என நம்பிக் கொண்டு இருப்பவர்கள் ஏராளம்.

பட்டிதொட்டியெங்கும் பிரபலமான “கண்ணுக்குள் நூறு நிலவா” பாடலா, மயிலிறகால் வருடும் “மந்திரம் சொன்னேன் வந்து விடு”, இல்லை இதமான பூங்காற்றாய் வீசும் “சந்திக்கத் துடித்தேன் பொன்மானே” பாடலா எது சிறந்தது எனப் பட்டியலிட்டால் முட்டி மோதி நினைவில் முன் வந்து நிற்பதென்னவோ ராஜாஅமலா பின்னணியில் ஒலிக்கும் வைரமுத்து வரிகளில் சித்ரா பாடிய “புத்தம் புது ஓலை வரும்” பாடல் தான். கதாநாயகியின் மனோபாவத்தை வெளிப்படுத்தும் வயலின் இசையுடன் தொடங்கும் மெட்டு பின் புல்லாங்குழல் துணை சேரச் செய்யும் ஜாலங்கள் கூடவே மிதமான எளிமையான வரிகள் என ஏக்கத்தைத் தந்த பாடல்.

புத்தம் புது ஓலை வரும்
இந்தப் பூவுக்கொரு மாலை வரும்
நந்தவனங்கள் பூமாலை கட்டும்
நாதஸ்வரங்கள் பொன் மேளங்கொட்டும்
நட்சத்திரம் அட்சதைகள் போடும்
பண் பாடும்.. என் நேரம் கூடும்
புத்தம் புது ஓலை வரும்

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s